Tel. (662) 613 3201-5   Fax: (662) 226-2112   E-mail: tkhadi@tu.ac.th
Home | Inter Conf on Thai Studies 10 | Thammasat University
                                             
Research Database
Publications
Staff and Researchers
Library
 
Thai Web Links
THAI STUDY NETWORK


สำนักงานคณะกรรมการวัฒนธรรมแห่งชาติ (สวช.) 
  http://www.Culture.go.th.kanchanapisek/kp8                                              
E-mail : Nununth@yahoo.com
   
ศูนย์มานุษยวิทยาสิรินธร  (องค์กรมหาชน)   
  http://www.sac.or.th                                                                    
E-mail : webmaster@sac.or.thnatr@sac.or.th
   
สถาบันไทยคดีศึกษา  มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์    
  http://www.tu.ac.th/org/tkri                                                                  
E-mail : jearanai@tu.ac.th
   
ฝ่ายวิชาการ  มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
  http://learn.tu.ac.th/
E-mail : haruthai_s@yahoo.com
   
สถาบันไทยศึกษา   จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
  http://www.thaistudy.chula.ac.th     
E-mail : thstudies@chula.ac.th
   
ศูนย์เอกสารประเทศไทย  จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย  
  http://www.car.chula.ac.th/tic
E-mail : Suntaree@car.chula.ac.th
   
สถาบันวิจัยภาษาและวัฒนธรรมเพื่อพัฒนาชนบท  มหาวิทยาลัยมหิดล  
  http://www.mahidol.ac.th/Ic/index.html
E-mail : mesathan@yahoo.com
   
ศูนย์ไทย-เอเชียศึกษา  สถาบันวิจัยสังคมเพื่อการพัฒนาสังคมวัฒนธรรม  
และสิ่งแวดล้อม มหาวิทยาลัยรังสิต 
  http://thaistudies.rsu.ac.th                                 
E-Mail : Cholthira@rangsit.rsu.ac.th
   
สถาบันทักษิณคดีศึกษา  มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
  http://www.tsu.ac.th/
E-mail: Preecha@mercury.tsu.ac.th
   
สถาบันวิจัยศิลปะและวัฒนธรรมอีสาน  มหาวิทยาลัยมหาสารคาม 
  http://www.rinac.msu.ac.th/
E-mail : songkoon.c@msu.ac.th
   
สำนักวิทยบริการ  มหาวิทยาลัยมหาสารคาม
  http://www.library.msu.ac.th/
E-mail : Sujin.b@msu.ac.th, Surithong.s@msu.ac.th
   
คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์  มหาวิทยาลัยมหาสารคาม
  http://www.human.msu.ac.th/
E-mail : kobkun_m@hotmail.com
   
ศูนย์ศิลปวัฒนธรรม มหาวิทยาลัยหัวเฉียวเฉลิมพระเกียรติ
  http://cul.hcu.ac.th                                          
E-mail : sawanee@hcu.ac.th
   
หอจดหมายเหตุ  มหาวิทยาลัยหัวเฉียวเฉลิมพระเกียรติ   
  http://cul.hcu.ac.th/archie
E-mail : sawanee@hcu.ac.th
   
สำนักศิลปวัฒนธรรม  สถาบันราชภัฏพระนคร 
  http://www.ripn.ac.th/
E-mail : Asem96@hotmail.com
   

 

Copyright © [Thai Khadi Research Institute, Thammasat University]